Hợp pháp hóa lãnh sự

Q & ADanh mục đơn: Hồ sơ hải quanHợp pháp hóa lãnh sự
Huy hỏi 2 năm trước

Tôi xin được hỗ trợ 1 vấn đề về hợp pháp hóa lãnh sự như sau:
– Hiện Công ty tôi đang chuẩn bị mua 1 số thiết bị bên Anh Quốc, theo như TT30. Để xin được GPNK chúng tôi cần có CFS đã được hợp pháp hóa lãnh sự của công ty nước đó. Vậy tôi xin hỏi, nếu Công ty tại Anh Quốc đã gửi bản gốc về cho chúng tôi (như tài liệu tôi đã đính kèm) thì chúng tôi có cần hợp pháp hóa lãnh sự những tài liệu đó nữa hay không?

Mong Anh/Chị có thể trả lời sớm giúp chúng tôi.

KTO Logistics Nhân viên trả lời 2 năm trước

Chào Huy,

– Căn cứ Điểm b, Khoản 2, Điều 10, Thông tư số 30/2015/TT-BYT ngày 12/10/2015 của Bộ Y tế, quy định về nhập khẩu trang thiết bị y tế thì giấy chứng nhận lưu hành tự do do cơ quan nước ngoài cấp phải được hợp pháp hóa lãnh sự theo quy định tại Nghị định số 111/2011/NĐ-CP ngày 02 tháng 12 năm 2011 của Chính phủ về chứng nhận lãnh sự, hợp pháp hóa lãnh sự.
Do vậy, giấy chứng nhận của bạn do nước ngoài cấp phải được hợp pháp hóa lãnh sự theo quy định tại Điều 4, Nghị định 111/2011/NĐ-CP.

Goodluck!!!

Your Answer

SOLUTION FOR YOUR BUSINESS